✕ CLOSE Noma Da Kiwo Hotuna Kiwon Lafiya Girke-Girke Sana'o'i Kimiyya da Kere-Kere Ra'ayin Aminiya Ra’ayoyi Rahoto
Click Here To Listen To Trust Radio Live

Spain ta kai wasan ƙarshe na gasar EURO 

Yanzu dai Spain za ta yi dakon Ingila ko Netherlands a wasan da za su ƙara a ranar Laraba.

Ƙasar Spain ta samu tikitin zuwa wasan ƙarshe na gasar Euro da ake bugawa a ƙasar Jamus, bayan doke Faransa da ci 2 da 1.

Ɗan wasan gaban Faransa, Kolo Muani ne ya fara jefa mata ƙwallo a minti na 8 da fara wasa.

Spain ta warware ƙwallon a minti na 21 daga hannun matashin yaron nan, Lamine Yamal a minti na 21.

A minti na 25 ne da Dani Olmo ya ƙara wa Spain ƙwallo ta biyu.

Idan ba a manta ba Spain ce ta doke masu masaukin baƙi a wasan kwata final da ci 2 da 1, wanda ya ba ta damar zuwa matakin kusa da na ƙarshe.

Yanzu Spain za ta yi dakon wanda ya yi nasara a tsakanin ƙasar Ingila ko Netherlands a wasan da za su fafata a ranar Laraba da misalin ƙarfe 8 na dare.