✕ CLOSE Noma Da Kiwo Hotuna Kiwon Lafiya Girke-Girke Sana'o'i Kimiyya da Kere-Kere Ra'ayin Aminiya Ra’ayoyi Rahoto
Click Here To Listen To Trust Radio Live

EURO: Faransa ta kora Belgium gida

Faransa ta kai matakin kwata final a Gasar ta Euro da ake bugawa a ƙasar Jamus.

Ƙasar Faransa ta kora Belgium gida a Gasar Euro, bayan doke ta ci ɗaya mai ban haushi.

Faransa ta zura ƙwallo ɗaya tilo a wasan a minti na 85, bayan da ɗan wasan gabanta Kolo Muani ya yi ƙoƙarin jefa ƙwallo amma ɗan wasan bayan Belgium, Jan Vertonghen ya jefa ƙwallo a ragarsu.

Faransa, ta mamaye filin wasan na ‘yan 16 da aka buga a yammacin ranar Litinin.

Nasarar da zakarun Kofin Duniya na 2022 suka yi, ya sa sun kai matakin kwata final, wanda za su buga a ranar Juma’a mai zuwa.

’Yan wasan bayan Faransa, musamman Saliba ya yi ƙoƙari wajen hana ɗan wasan gaban Belgium Romelu Lukaku sakat a wasan.