✕ CLOSE Noma Da Kiwo Hotuna Kiwon Lafiya Girke-Girke Sana'o'i Kimiyya da Kere-Kere Ra'ayin Aminiya Ra’ayoyi Rahoto
Click Here To Listen To Trust Radio Live

Chelsea ta naɗa Maresca a matsayin sabon kocinta

Maresca ya zama kocin Chelsea na shida bayan da aka yi wa ƙungiyar garambawul.

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Chelsea ta ɗauki kocin Leicester City, Enzo Maresca a matsayin sabon kocinta bayan raba gari da Mauricio Pochettino.

Kocin mai shekara 44 ɗan asalin ƙasar Italiya, ya je Leicester City a 2023, inda ya jagorance su wajen dawowa gasar Firimiyar Ingila.

“Muna farin cikin yi wa Enzo Maresca barka zuwa wannan ƙungiya,” cewar Chelsea.

Maresca ya rattaba hannun shekara biyar a Chelsea, kuma zai fara aiki gadan-gadan a ranar 1 ga watan Yuli, 2024.

Pochettino ya raba gari da Chelsea a watan da ya wuce, bayan yarjejeniyar da suka yi na yin rabuwar arziƙi.

Maresca zai zama kocin Chelsea na shida, tun bayan da Todd Boehly ya karbi shugabancin ƙungiyar shekara biyu da ta wuce.

Chelsea ta kashe zunzurutun kuɗi sama da dala biliyan ɗaga wajen yi wa ƙungiyar garambawul, bayan da Roman Abramovich ya sayar da ƙungiyar a 2022.