✕ CLOSE Noma Da Kiwo Hotuna Kiwon Lafiya Girke-Girke Sana'o'i Kimiyya da Kere-Kere Ra'ayin Aminiya Ra’ayoyi Rahoto
Click Here To Listen To Trust Radio Live

Rashin Lantarki: An lalata tiransifoma 80 cikin kwanaki 10 —  JED

An sace manya-manyan wayoyin wutar masu rarraba wutar lantarkin ga unguwanni a tsawon lokacin daukewar wutar, jihar Filato ta fi shafar matsalar.

Kamfanin Rarraba Wutar Lantarki na Jos (JED) ya bayyana cewa sama da taransifoma 80 ne aka lalata da kuma sace wayoyin cikinta a lokacin da aka samu matsalar wutar lantarki a Arewa.

Kamfanin ya kuma bayyana cewa, an sace manya-manyan wayoyin wutar masu samar da wutar lantarki ga unguwanni a tsawon lokacin, inda ya ƙara da cewa jihar Filato ta fi shafar matsalar.

Babban jami’in fasaha mai kula da ayyuka, Injiniya Hamisu Wakili Jigawa ya bayyana wa Aminiya hakan a hedikwatar kamfanin JED a ranar Juma’a.

A cewar jami’in fasaha, ayyukan masu lalata tiransifoma ɗ in sun kawo naƙasu wajen samar da wutar lantarki cikin sauƙi da inganci ga unguwannin da abin ya shafa.

Ya ce “ɓarnar da aka yi wa na’urar tiransifoma ɗ in wajen satar wayoyin wutar sun kawo ƙalubale sosai. Matsayin ɓarnar ta yi yawa. Wasu layukan sun riga sun lalace gaba ɗ aya.

“  Wayoyin na’urorin al’miniyom ɗ in da ke rabar da wutar ga wasu unguwannin gaba ɗaya sun lalace. Muna da kusan ƙarfin wuta 213 kɓs waɗanda gaba ɗaya ba su da na’urori na na rbar da wutar kwanaki.

 A jiya ne muka iya gyara na ƙarshe. Mun yi asarar na’urorin rarraba wutar da yawa musamman wayoyin da suke rarraba wutar lantarki daga tiransifoma.

A wasu lokuta, masu ɓarnar suna buɗe tiransfoma, su kwashe mai a ciki da komai gaba ɗaya. Tankin ya zama fanko kawai, “in ji shi.