✕ CLOSE Noma Da Kiwo Hotuna Kiwon Lafiya Girke-Girke Sana'o'i Kimiyya da Kere-Kere Ra'ayin Aminiya Ra’ayoyi Rahoto
Click Here To Listen To Trust Radio Live

Matar mahaifin Gwamnan Bauchi ta rasu tana da shekara 120

Rasuwar Hajiya Hauwa, wadda aka bayyana a matsayin babban rashi, ba wai kawai ga iyalanta ba har ma ga al’ummar Jihar Bauchi baki ɗaya.

Matar mahaifin Gwamnan Jihar Bauchi, Alhaji Bala Muhammad Abdulkadir (Ƙauran Bauchi), Hajiya Hauwa Duguri, da aka fi sani da Dada ta rasu tana da shekara 120 a duniya.

Rasuwar Hajiya Hauwa, wadda aka bayyana a matsayin babban rashi, ba wai kawai ga iyalanta ba har ma ga al’ummar Jihar Bauchi baki ɗaya.

Gwamnan Jihar Gombe, Muhammadu Inuwa Yahaya, wanda shi ne Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa, ya miƙa ta’aziyyarsa ga Gwamnan Bauchi bisa wannan babban rashin.

A cikin wata sanarwar ta’aziyya da Babban Daraktan Yaɗa Labarai na Gidan Gwamnati Jihar Gombe, Isma’ila Uba Misilli, ya fitar a madadin Gwamna Inuwa Yahaya ya bayyana rasuwar a matsayin babban giɓi mai wuyar cikewa.

Gwamna Inuwa Yahaya ya ce Hajiya Hauwa ta kasance uwa mai hangen nesa, wadda ta yi shekaru masu albarka a duniya, kuma ta zama abin koyi ga al’umma.

Ya ƙara da cewa, rasuwarta ta zo ne a lokacin da ake matuƙar buƙatar shawarwarinta na hikima.

Ya kuma yi kira ga iyalan marigayiyar da su rungumi ƙaddara, tare da yin koyi da kyawawan ɗabi’un da ta bari a baya.

A ƙarshe, Gwamnan ya yi addu’ar Allah Ya gafarta mata, ya yafe mata kura-kuranta, sannan ya sanya ta cikin gidan Aljannah Firdausi.